Press "Enter" to skip to content

பேரறிவாளன் வாழ்க்கையில் ஒரு பேட்டரி ஏற்படுத்திய பேரழிவு

முன்னாள் பிரதமர் ராஜீவ் காந்தி கொல்லப்பட்ட வழக்கில் 30 ஆண்டுகளுக்கு மேலாக ஆயுள் தண்டனை அனுபவித்து வரும் 7 பேரில் ஒருவரான பேரறிவாளன் விடுதலை செய்யப்பட்டார்.

இந்தியாவின் முன்னாள் பிரதமர் ராஜீவ் காந்தி 1991ஆம் ஆண்டு மே மாதம் 21ஆம் தேதி சென்னைக்கு அருகில் உள்ள ஸ்ரீபெரும்புதூரில் தற்கொலைப்படையை சேர்ந்த மனித குண்டு மூலம் கொல்லப்பட்டார். வழக்கு கடந்து வந்த பாதை என்ன?

மே 21, 1991: தமிழ்நாட்டின் ஸ்ரீபெரும்புதூரில் ராஜீவ்காந்தி ஒரு பேரணியில் உரையாற்ற திட்டமிட்டிருந்தார். தமிழீழ விடுதலைப் புலிகளைச் சேர்ந்த தற்கொலைப் படையை சேர்ந்த தனு என்பவரால் ராஜீவ் காந்தி படுகொலை செய்யப்பட்டார். . இந்த குண்டுவெடிப்பில் ராஜீவ் மற்றும் தனு உட்பட 16 பேர் கொல்லப்பட்டனர், சுமார் 45 பேர் படுகாயமடைந்தனர்.

ஜூன், 1991: அறிவு என்கிற பேரறிவாளனுக்கு அப்போது 19 வயதுதான், இந்த வழக்கில் தொடர்புடையதற்காக கைது செய்யப்பட்டார்.

ஆகஸ்ட், 1991: படுகொலைக்கு மூளையாக செயல்பட்ட விடுதலைப் புலிகள் இயக்கத்தைச் சேர்ந்த சிவராசனுக்கு இரண்டு ஒன்பது வோல்ட் பேட்டரிகள் வாங்கியதாக பேரறிவாளன் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது. ராஜீவைகொன்ற வெடிகுண்டில் பேட்டரிகள் பயன்படுத்தப்பட்டன. அவர் மற்றும் பலர் மீது பயங்கரவாதம் மற்றும் சீர்குலைக்கும் நடவடிக்கைகள் (தடா) சட்டத்தின் (தடா) கீழ் சிபிஐ வழக்கு பதிவு செய்தது.

ஜனவரி, 1998: பேரறிவாளன் மற்றும் 25 பேருக்கு மரண தண்டனை விதித்து விசாரணை நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டது.

மே, 1999: வழக்கில் இருந்து 19 பேரை விடுவித்தது உச்சநீதிமன்றம். பேரறிவாளன் நளினி, முருகன், ஸ்ரீஹரன், சாந்தன் ஆகிய 4 பேருக்கும் விதிக்கப்பட்ட தூக்கு தண்டனை உறுதி செய்யப்பட்டு, ரவிச்சந்திரன், ராபர்ட் பயஸ், ஜெயக்குமார் ஆகிய 3 பேரின் தண்டனை ஆயுள் தண்டனையாக குறைக்கப்பட்டது.

2011: நால்வருக்கும் தூக்கு தண்டனை நிறைவேற்ற தேதி நிர்ணயிக்கப்பட்டது. பேரறிவாளன் மற்றும் சிலர் தூக்கு தண்டனைக்கு தடை கோரி ரிட் மனு தாக்கல் செய்தனர். அவர்களுக்காக ராம் ஜெத்மலானி, கொலின் கோன்சால்வ்ஸ் ஆகியோர் வாதாடினர்.

பிப்ரவரி, 2014: உச்ச நீதிமன்றம் அவரது மரண தண்டனையை ஆயுள் தண்டனையாகக் குறைத்தது.

டிசம்பர் 2015: அரசியல் சாசனப் பிரிவு 161ன் கீழ் விடுதலை செய்யக் கோரி தமிழக ஆளுநரிடம் பேரறிவாளன் கருணை மனு தாக்கல் செய்தார். எந்த நடவடிக்கையும் இல்லாததால், அவரது தாயார் உச்ச நீதிமன்றத்தில் அவர் சார்பாக மனு தாக்கல் செய்தார்.

மார்ச், 2016: இந்த வழக்கில் பேரறிவாளன் உள்ளிட்ட 7 பேரின் ஆயுள் தண்டனையை ரத்து செய்யக் கோரி மத்திய அரசுக்கு தமிழக அரசு கோரிக்கை மனு அனுப்பியது. இந்நிலையில், 1993 மும்பை குண்டுவெடிப்பு வழக்கில் 5 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்பட்ட பாலிவுட் நடிகர் சஞ்சய் தத் விடுதலை செய்யப்பட்டார். புனே எரவாடா சிறை நிர்வாகத்திடம் பேரறிவாளன் தகவல் அறியும் உரிமைச் சட்டத்தின் கீழ் சஞ்சய் தத் எந்த அடிப்படையில் விடுவிக்கப்பட்டார் என்று கேட்டு மனு தாக்கல் செய்தார். அவருக்கு எந்த பதிலும் வரவில்லை.

ஆகஸ்ட், 2017: நோய்வாய்ப்பட்ட தனது தந்தையை சந்திக்க முதன்முறையாக பரோலில் விடுவிக்கப்பட்டார். அப்போது பேரறிவாளனுக்கு 45 வயது.

நவம்பர், 2017: பேரறிவாளனிடம் விசாரணை நடத்திய முன்னாள் சிபிஐ அதிகாரி, தான் வாங்கிய இரண்டு பேட்டரிகள் எதற்காகப் பயன்படுத்தப்படும் என்பது குறித்து பேரறிவாளனுக்குத் தெரியாது என்பது வாக்குமூலத்தில் விடுபட்டதாக உச்சநீதிமன்றத்தில் தெரிவித்தார்.

செப்டம்பர், 2018: சாந்தன், முருகன், பேரறிவாளன், நளினி, ரவிச்சந்திரன், ராபர்ட் பயஸ், ஜெயக்குமார் ஆகிய 7 பேரையும் விடுவிக்க தமிழக அமைச்சரவை தீர்மானம் ஒன்றை கொண்டு வந்தது. குற்றவாளிகளையும் விடுதலை செய்ய தமிழக அரசியல் கட்சிகள் ஒருமனதாக தீர்மானம் நிறைவேற்றின.

நவம்பர் 2020: பேரறிவாளனுக்கு வழங்கப்பட்ட 30 நாள் பரோலை நவம்பர் 9ஆம் தேதியில் இருந்து இரண்டு வாரங்களுக்கு நீட்டித்து சென்னை உயர்நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டது.

ஜனவரி, 2021: ஏழு குற்றவாளிகளை விடுதலை செய்வதற்கான மாநில அரசின் 2018 பரிந்துரையின் மீது முடிவெடுக்க தமிழக ஆளுநருக்கு உச்ச நீதிமன்றம் ஒரு வாரம் அவகாசம் வழங்கியது.

பிப்ரவரி, 2021: தண்டனையை நீக்குவதைச் சமாளிக்க குடியரசுத் தலைவரே தகுந்த அதிகாரம் கொண்டவர் என்று தமிழக ஆளுநர் ஜனவரி 25ஆம் தேதி மத்திய அரசுக்குத் தெரிவித்ததாக உச்ச நீதிமன்றத்தில் மத்திய அரசு தெரிவித்தது.

மே, 2021: தமிழகத்தில் திமுக ஆட்சி அமைத்தது, அவர்களை முன்கூட்டியே விடுதலை செய்யுமாறு குடியரசுத் தலைவருக்கு முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின் கடிதம் எழுதினார். மருத்துவ காரணங்களுக்காக பேரறிவாளனுக்கு ஒரு மாதம் பரோல் வழங்கப்பட்டது, பின்னர் அது நீட்டிக்கப்பட்டது.

டிசம்பர், 2021: பேரறிவாளனின் மனுவை ஒத்திவைக்க விருப்பம் இல்லை என உச்ச நீதிமன்றம் தெரிவித்தது.

மார்ச் 2022: பேரறிவாளனுக்கு உச்ச நீதிமன்றம் ஜாமீன் வழங்கியது.

மே 18, 2022: பேரறிவாளனை விடுவிக்க உச்சநீதிமன்றம் உத்தரவு.

தனது இளம்பருவத்தில் தான் என்ன செய்கிறோம் என்பதை அறியாமல், பேரறிவாளன் செய்த தவறின் காரணமாக அவரது இளமைக்காலம் முழுவதும் சிறையில் கழிந்தது.

பேரறிவாளனிடம் விசாரணை நடத்திய முன்னாள் சிபிஐ அதிகாரி, தான் வாங்கிய இரண்டு பேட்டரிகள் எதற்காகப் பயன்படுத்தப்படும் என்பது குறித்து பேரறிவாளனுக்குத் தெரியாது என்று கூறியிருப்பது இங்கு கவனிக்கத்தக்கது.

அவரது தாயார் அற்புதம்மாள் ஒரு பேட்டியில் குறிப்பிட்டிருந்தபடி, அவர்கள் சார்ந்திருந்த இயக்கமும் அவர்களை கைகழுவி விட, உலகத்துக்கெல்லாம் குற்றவாளியாக தெரிந்த தனது மகன் குற்றம் செய்திருக்க மாட்டான் என்ற நம்பிக்கையில் மகனின் விடுதலைக்காக தனியாளாக போராடிய அவரது தாயின் சட்ட போராட்டம் வீண் போகவில்லை.

இரண்டு பேட்டரிகள் பேரறிவாளன் வாழ்வில் மிகப் பெரிய பேரழிவை ஏற்படுத்தி விட்டது.

எத்தனை அவமானங்கள், எத்தனை சிக்கல்கள்! அனைத்தையும் மீறி பேரறிவாளன் விடுதலையாகியிருப்பது ஒரு தாயின் பாசப் போராட்டத்தின் வெற்றியை தவிர வேறென்னவாக இருக்க முடியும்.

More from UncategorizedMore posts in Uncategorized »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *